Trân trọng gửi tới độc giả lịch thi đấu vòng đấu loại trực tiếp UEFA Europa League mùa giải 2020/21.

Lịch thi đấu vòng loại trực tiếp Europa League 2020/21 – lượt đi

Thời gian Trận đấu  Link xem
0h55 ngày 19/2 Real Sociedad vs MU  
0h55 ngày 19/2 Wolsberger vs Tottenham  
0h55 ngày 19/2 Olympiakos vs PSV  
0h55 ngày 19/2 Slavia vs Leicester  
0h55 ngày 19/2 Young Boys vs Bayer Leverkusen  
0h55 ngày 19/2 Sao Đỏ Belgrade vs AC Milan  
0h55 ngày 19/2 Dynamo Kyiv vs Club Brugge  
0h55 ngày 19/2 Braga vs AS Roma  
0h55 ngày 19/2 Krasnodar vs Dinamo Zagreb  
3h00 ngày 19/2 Benfica vs Arsenal  
3h00 ngày 19/2 Lille vs Ajax  
3h00 ngày 19/2 Molde vs Hoffenheim  
3h00 ngày 19/2 Maccabi Tel-Aviv vs Shakhtar   
3h00 ngày 19/2 Antwerp vs Rangers  
3h00 ngày 19/2 Granada vs Napoli  
3h00 ngày 19/2 RB Salzburg vs Villarreal  

 

Lịch thi đấu vòng loại trực tiếp Europa League 2020/21 – lượt về

Thời gian Trận đấu  Link xem
0h00 ngày 25/2 Tottenham vs Wolfsberger  
0h55 ngày 26/2 Ajax vs Lille  
0h55 ngày 26/2 Napoli vs Granada  
0h55 ngày 26/2 Shakhtar vs Maccabi Tel-Aviv  
0h55 ngày 26/2 Rangers vs Antwerp  
0h55 ngày 26/2 Arsenal vs Benfica  
0h55 ngày 26/2 Hoffenheim vs Molde  
0h55 ngày 26/2 Villarreal vs RB Salzburg  
3h00 ngày 26/2 Leicester City vs Slavia  
3h00 ngày 26/2 AC Milan vs Sao Đỏ Belgrade  
3h00 ngày 26/2 Club Brugge vs Dynamo Kyiv  
3h00 ngày 26/2 MU vs Real Sociedad  
3h00 ngày 26/2 AS Roma vs Braga   
3h00 ngày 26/2 Bayer Leverkusen vs Young Boys  
3h00 ngày 26/2 Dinamo Zagreb vs Krasnodar  
3h00 ngày 26/2 PSV vs Olympiakos  

Trận đấu tâm điểm tại vòng 1/16 Europa League năm nay sẽ là cuộc đại chiến giữa Manchester United vs Real Sociedad. bên cạnh đó, một số trận đấu đáng chú ý có thể kể đến Arsenal vs Benfica, Tottenham vs Wolfsbergers hay Lille vs Ajax.

Những đội bóng đã lọt vào vòng 1/16 Europa League

Những đội bóng đã lọt vào vòng 1/16 Europa League năm nay bao gồm:

  • Các đội đầu bảng: AS Roma, Arsenal, Bayer Leverkusen, Rangers, PSV, Napoli, Leicester City, AC Milan, Villarreal, Tottenham, Dinamo Zagreb, Hoffenheim
  • Các đội nhì bảng: Young Boys, Molde, Slavia Prague, Benfica, Granada, Real Sociedad, Braga, Lille, Maccabi, Antwerp, Wolfsberger AC, Sao đỏ Belgrade
  • Các đội từ Champions League: Manchester United, Club Brugge, Shakhtar Donetsk, Ajax, Krasnodar, RB Salzburg, Dynamo Kyiv, Olympiakos

(*các đội có chữ màu đỏ thuộc nhóm hạt giống)

Lịch thi đấu vòng loại trực tiếp Cúp C1 2020/21

Bốc thăm vòng 1/8 Cúp C1 diễn ra khi nào, ở đâu?

VIDEO: Son Heung-min chạy nước rút 100m để cứu thua trên vạch vôi